
 
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU 

 
 

 

 

 

 
1/2 

 

Dodoma 
17 Machi, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
kuwa Serikali anayoiongoza itaendelea kuilinda misingi inayoiongoza sekta ya ardhi ili 
kuhakikisha kuwa Watanzania wananufaika na rasilimali hiyo, na amesisitiza kuwa ardhi 
yote ni mali ya umma wa Tanzania. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati wa hafla ya uzinduzi wa Sera ya Taifa ya Ardhi 
ya Mwaka 1995, Toleo la Mwaka 2023 iliyofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya 
Kikwete.  
 
Rais Dkt. Samia amesema kuwa, maboresho ya Sera hiyo yataimarisha utendaji kazi katika 
sekta ya ardhi kwa kuimarisha matumizi ya TEHAMA na mifumo pamoja na kuimarisha 
uwezo wake wa utatuzi wa migogoro, hatua itakayohusisha pia kupitia upya mfumo wa 
Mabaraza ya Ardhi na kuimarisha mifumo ya udhibiti wa vyanzo vya migogoro ya ardhi. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amewataka watumishi kwenye sekta ya ardhi kubadilika na 
kufanya kazi kwa weledi na kwa haki na amemtaka Waziri wa Ardhi, Nyumba na 
Maendeleo ya Makazi, Mhe. Deogratius Ndejembi kuchukua hatua stahiki kuwawajibisha 
watumishi wote wanaokwamisha utendaji wa Wizara hiyo. 
 
Vilevile, Rais Dkt. Samia amesema kuwa maboresho hayo yamewezesha kujumuisha 
masuala muhimu ambayo hayakuwemo kwenye toleo la 1995 ikiwemo uimarishaji wa 
mipaka ya kimataifa, upimaji wa ardhi katika maji ili kukuza uchumi wa buluu na 
usimamizi wa biashara ya sekta ya milki. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesema kuwa Sera ya Ardhi iliyoboreshwa imeweka sharti la 
kuwataka wamiliki kusajili ardhi zao na ili kuimarisha usalama wa milki, Serikali inataka 
kila kipande cha ardhi nchini kipangwe, kipimwe na kisajiliwe. 
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Rais Dkt. Samia amesema kuwa ili kuvutia uwekezaji zaidi katika sekta ya milki hususan 
makazi ya bei nafuu, Sera iliyoboreshwa inaweka utaratibu wa kuwezesha waendelezaji 
milki wa kigeni kuwekeza katika sekta ya nyumba na kuuza kwa wenye uhitaji. 
 
Vilevile, Rais Dkt. Samia amesema kupitia Sera hiyo Serikali inaenda kuchochea 
ushirikishwaji zaidi wa sekta binafsi katika sekta ya milki, hususan ujenzi wa makazi ya bei 
nafuu maeneo ya mijini na vijijini, hatua inayolenga pia kuimarisha uwezo wa wananchi 
wote na hasa vijana wanaoanza maisha kupata makazi kwa bei nafuu. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu. 
 
 
 
 
 
 


